![](https://sinhvienusa.org/wp-content/uploads/2014/02/con-xin-thay-chu-tri-1.png)
(Sinhvienusa.org) Hôm qua (1.2), Thanh niên sinh viên Việt vùng Boston mở rộng vừa có một đêm đón Tân niên cực kỳ hoành tráng tại đại học công nghệ Massachusetts (MIT), thành phố Cambridge, Massachusetts. Hơn 200 người hào hứng tham gia các tiết mục văn nghệ, trò chơi, xem bói, xin chữ ông đồ. Hàng chục món ăn cổ truyền như bánh chưng, dưa góp, giò lụa, giò thủ, bánh mì… đã tạo nên bữa tiệc ngày Tết đúng chất truyền thống Việt Nam.
Bạn Nguyễn Hương Thảo, Phó chủ tịch Hội Thanh niên Sinh viên Việt Nam vùng Boston mở rộng, người phụ trách tổ chức chương trình cho biết: “Ngày Tết ở Việt Nam nhưng tụi mình vẫn phải học và làm nghiên cứu rất bận. Do đó, mình chia các nhóm để mỗi người phụ trách một mảng như văn nghệ, hậu cần, trang trí… Cái khó khăn nhất vẫn là kinh phí và thời gian, rất may là các bạn đều nhiệt tình vì việc chung, thêm vào đó, Hội Thanh niên, du học sinh Việt Nam tại Mỹ đã tài trợ cho Hội Boston 300 USD nên tụi mình đã thêm một phần kinh phí để tổ chức”.
Dưới đây là hình ảnh của bữa tiệc tân niên đặc sắc vùng Boston mở rộng:
![Để các bạn có bữa tiệc truyền thống, công tác hậu cần đã được chuẩn bị từ sớm](http://sinhvienusa.org/wp-content/uploads/2014/02/thai-thit-bo-1.png)
![Thịt mỡ dưa hành câu đối đỏ...](http://sinhvienusa.org/wp-content/uploads/2014/02/co-tet-banh-chung-gio-cha-1.png)
Và cả bánh mì đặc sản Việt Nam
![Hương vị Tết Việt với thịt mỡ dưa hành](http://sinhvienusa.org/wp-content/uploads/2014/02/cu-do-cho-chu-2-1.png)
![Thầy bói Nguyễn Tô Lan, Tiến sĩ Hán Nôm xem quẻ đầu năm.](http://sinhvienusa.org/wp-content/uploads/2014/02/ba-thay-boi-to-phuong-lan-1.png)
Tô Diệu Liên: Một nét gì rất Huế…
![Trẻ em vui tết Việt trong tình cảm cộng đồng ấm áp trên vùng băng giá](http://sinhvienusa.org/wp-content/uploads/2014/02/tre-em-vui-ao-moi-1.png)
Tin, ảnh Káp Thành Long
Facebook: kap thanh long