Đã thành thông lệ, vào dịp Tết Nguyên Đán hàng năm du học sinh tại đại học Texas A&M lại cùng nhau thưởng thức không khí Tết xa nhà nhưng vô cùng ấm cúng và vui vẻ. Tối thứ 7 ngày 1 tháng 2 (mùng 2 Tết âm lịch), gần 50 thành viên của Hội sinh viên Việt Nam (Vietnam International Student Association_VISA) đã quây quần cùng đón Tết Giáp Ngọ tại thành phố College Station, bang Texas. Ban điều hành đã dày công chuẩn bị các món ăn từ vài ngày trước, cộng với sự đóng góp của các thành viên trên tinh thần “Pot Luck” nên bữa tiệc năm mới đầy đủ các món ăn truyền thống ngày Tết như bánh chưng, bánh tét, giò lụa, giò thủ, dưa muối, củ kiệu, mứt Tết,…
Sau đây là một số hình ảnh ghi lại từ buổi tiệc:
Cành mai vàng cùng sắc hồng của đào phai mang không khí Tết đến nơi phương xaBánh chưng, bánh tét kết hợp với sâm-panh và bia MỹXếp hàng lấy đồ ăn và tiệc đứng đón TếtChương trình văn nghệ được mở đầu bằng việc cùng nhau nhìn lại một năm 2013 thông qua video clip được ban tổ chức chuẩn bị công phuVà tất nhiên, truyền thống mừng tuổi lấy may luôn được các em nhỏ mong đợiKhông được nhận lì xì như các em nhỏ, người lớn bắt đầu chương trình “Fundraising” gây quỹ đầu năm thông qua trò chơi áp dụng “trí nhớ” và “toán xác suất thống kê”.Toàn bộ số tiền thu được từ các “mạnh thường quân” được đại diện ban tổ chức đóng góp cho quỹ hoạt động của hội trong năm mới 2014Kết thúc buổi tiệc, mọi người cùng nhau dọn dẹp hội trường và chụp ảnh lưu niệm. Ai ai ra về cũng thấy hạnh phúc khi được đón một cái Tết xa nhà nhưng ấm cúng và tràn ngập tiếng cười.